SERIKALI YANENA KUHUSU UMASIKINI NCHINI

SERIKALI YANENA KUHUSU UMASIKINI NCHINI

IMG_0119
Naibu Waziri wa Fedha  Saada Mkuya  Salum (kulia) akizungumza na waandishi wa habari kuhusu  mkutano wa kupitia  utekelezaji wa Bajeti Kuu ya Serikali (GBS) ulioshirikisha  na  Washirika wa Maendeleo(DPS) na wadau mbalimbali kutoka serikalini uliofanyika kwenye ukumbi wa Kimataifa wa Mwalimu J.K. Nyerere jijini Dares Salaam. Kushoto ni  Kaimu Katibu Mkuu wa wizara hiyo Profesa Adolph  Mkenda.

IMG_0138
Mwenyekiti  wa Washirika  wa Maendeleo  Balozi wa Sweden , Lennarth  Hjeimaker (kulia) akizungumza na waandishi wa habari kuhusu  mkutano wa kupitia  utekelezaji wa Bajeti Kuu ya Serikali (GBS) ulioshirikisha  na  Washirika wa Maendeleo(DPS) na wadau mbalimbali kutoka serikalini uliofanyika kwenye ukumbi wa Kimataifa wa Mwalimu J.K. Nyerere jijini Dares Salaam (kulia) Naibu Waziri wa Fedha  Saada Mkuya  Salum .
 
 Serikali imesema kwamba itaendelea kuelekeza rasilimali  katika masuala  ya  elimu,  afya,  kilimo ikiwa ni hatua ya kuweza kupunguza umasikini  kwa haraka ikiwa ni pamoja  na  kukabiliana  na changamoto zilizopo katika sekta mbalimbali .
 
 Kauli hiyo imetolewa na Naibu Waziri wa Fedha  Saada Mkuya  Salum wakati  akizungumza na waandishi wa habari leo kuhusu  mkutano wa  mwaka  2013 wa kupitia  utekelezaji wa Bajeti Kuu ya Serikali (GBS) ulioshirikisha  na  Washirika wa Maendeleo(DPs) na wadau mbalimbali kutoka serikalini uliofanyika kwenye ukumbi wa Kimataifa wa Mwalimu J.K. Nyerere jijini Dares Salaam.
 
 “Changamoto inayotukabili ni kuleta maendeleo kwa haraka.  Uchumi wa nchi unakuwa kwa asilimia 7 lakini umasikini umepungua kwa asilimia 2,”alisema Waziri huyo.
 
 Alisema  changamoto inayoikabili serikali ili kukabiliana na umasikini nchini ni kuhakikisha inaelekeza rasilimali zake  ili ziweze kuzalisha ajira .Pia  kuangalia idadi ya watu  kulingana na uchumi wa nchi.
 
 Kauli hiyo imetolewa na Naibu Waziri huyo kufuatia  Mwenyekiti  wa Washirika  wa Maendeleo Balozi wa Sweden , Lennarth  Hjeimaker  kueleza  kuwa    hatua za  kupunguza  umasikini  na upatikanaji wa huduma za jamii  bado ni ndogo  ,kiwango cha ufaulu kwa shule za sekondari na msingi kushuka na  uwiano wa walimu na wanafunzi bado mdogo,  zaidi ya nusu ya watu vijijini wahapati maji safi na salama na upatikanaji wa nishati vijijini bado ni changamoto.
 
 Wadau hao pia wameishauri Serikali kuendelea kupambana na tatizo la rushwa nchini.
 Katika kipindi cha mwaka wa fedha uliopita 2012/2013  wadau hao walichangia Dola za Marekani milioni 560 na mwaka huu wa fedha  waliahidi kutoa Dola za Marekani milioni  561 hivyo hadi sasa Serikali imeshapokea Dola za Marekani milioni 290.2.
Share this product :

Post a Comment

 
Support : Creating Website | Johny Template | Mas Template
Copyright © 2011. AZIZI COMPUTER DOCTOR - All Rights Reserved
Template Created by Creating Website Published by Mas Template
Proudly powered by Blogger