WAFANYAKAZI STRABAG WAGOMA TENA

WAFANYAKAZI STRABAG WAGOMA TENA
http://1.bp.blogspot.com/-MWORdiwbSWU/UoR5-1kLBZI/AAAAAAAAC2M/OSElX59zFTA/s72-c/str.jpg


Wafanyakazi wa Kampuni ya Ujenzi  ya Strabag wamegoma na kusimamisha shughuli zote za kampuni hiyo kwa saa tisa, kutokana na agizo la kuhamishiwa kwa mwajiri mwingine.
Vibarua hao zaidi ya 160 wanaojenga barabara za mabasi yaendayo kasi Dar es Salaam, kwa kushirikiana na wafanyakazi waliojiriwa waligoma na kufunga lango kuu la kuingia ofisi za kampuni hiyo zilizopo Ubungo.
Mwandishi wa habari hizi alishuhudia wafanyakazi hao wakiwa katika makundi nje ya lango kuu la kampuni hiyo, huku magari kadhaa yakiwa yamepanga foleni kusubiri kuingia kushusha vifaa.
Wafanyakazi hao walisema wamefikia hatua hiyo kutokana na taarifa za Kampuni ya Raba kuchukua dhamana ya kuwasimamia vibarua wote, hivyo hakutakuwapo na mkataba mwingine kati yao na Strabag. Walisema hatua hiyo ambayo inaonekana kufanyika bila kuzingatia sheria,  kwani walipaswa kulipwa haki zao kabla ya kuhamishiwa kampuni nyingine.
Licha ya madai hayo,  wafanyakazi hao walionekana kulalamikia ujira mdogo  wanaolipwa na Kampuni ya Raba, ikilinganishwa na kiwango walichokuwa wakilipwa na Strabag.
 Walisema  awali walikuwa wakilipwa Sh17,000 kwa siku, lakini baada ya kuhamishwa malipo  yameshuka hadi Sh10,000  ambazo hakiwawezeshi kukidhi mahitaji.
Kufuatia mgomo huo, kuchukua saa kadhaa,  Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni, Jordan Rugimbana  aliwasili  eneo kuwasikiliza wafanyakazi hao na kupata suluhu.
Rugimbana aliwataka wafanyakazi na vibarua hao wakutane leo kwa ajili ya kutafuta mwafaka.
Share this product :

Post a Comment

 
Support : Creating Website | Johny Template | Mas Template
Copyright © 2011. AZIZI COMPUTER DOCTOR - All Rights Reserved
Template Created by Creating Website Published by Mas Template
Proudly powered by Blogger